Tuwe waaminifu kabisa kwa sekunde moja. Je, umewahi kuangalia akaunti yako ya benki tarehe 15 ya mwezi, kufuta macho yako, na kujiuliza ikiwa pesa zako zimepotea kwa ghafla?
Habari mpenzi wangu wa karibu,
Hivyo, leo, tunazungumzia hasa juu ya ufahamu wa kifedha. Situmii mtindo wa kuzungumza wa PLO Lumumba. Nipo hapa kuwafundisha, hivyo hakuna mtu atakayebaki nyuma. Sawa? Nzuri. Sawa basi:
Ufahamu wa kifedha hasa ni nini? (Ufafanuzi: Si mtihani wa hesabu)
Tuwe waaminifu kabisa kwa sekunde moja. Je, umewahi kuangalia akaunti yako ya benki ifikapo tarehe 15 ya mwezi, kuponda macho yako, na kujiuliza kama pesa zako zingetoweka ghafla?
Nimetokea hapo. Niamini, najua kabisa jinsi inavyohisi. Kwa muda mrefu, ningeweka tu nikijiuliza kama kweli nilikosa pesa, au kama kwa namna fulani nilikuwa ninalipa aina fulani ya "kodi ya mzimu" ambapo fedha zingetoweka gizani kwa siri.
Lakini nilipoketi hatimaye kuangalia uharibifu, nikiwa na ufahamu wa nafsi, niliyojua, niligundua ukweli mkali: sikuwa na tatizo la mzimu. Nilikuwa sina tu mpango wa kufuata.
Hiyo ndiyo yote elimu ya kifedha. Sio kuhusu kukumbuka nadharia changamano za uchumi au kudhani kwamba unapenda lahajedwali (Mungu anajua mimi sipendi). Ni kuhusu kuwa na mpango wa kufuata kwa fedha zako.
Shida za Bajeti...Na Kwa Nini Ni Nguuumuu
Sasa, sitakaa hapa kukupa hotuba kuhusu bajeti kana kwamba ni jambo rahisi. Tuwaambie ukweli: kufuata bajeti ni mbaya sana.
Kuunda nidhamu ya kuangalia kitu unachokitaka kwa dhati, kuangalia akaunti yako, na kusema, “Hapana, sio leo, au kesho” kunahitaji nguvu kubwa kihemko. Ni ngumu. Ni isiyofurahisha. Na kutakuwa na siku unaposikiliza sauti hiyo ndogo inayo sema “kwani natafutia nani pesa” na ufanye makosa.
Lakini gania nini? Tutakuwa sawa.
Kujenga nidhamu ya kifedha ni kama kwenda gym; wiki za mwanzo ni maumivu safi, lakini hatimaye, unaanza kuona matokeo, na inakuwa rahisi. Tuko pamoja katika hili, na tutalitatua hatua kwa hatua. Nipo hapa.
Kuendesha Mafanikio, Nyumba Moja kwa Wakati
Hii inanirudisha kwa sababu tunavyofanya hili. Benki yetu, dhamira yetu yote inajumuishwa katika dhamira moja kubwa: kuharakisha mafanikio yanayoendeshwa na kaya.
Lakini jambo ni hili, mafanikio hayaaanzi kwa muungano mkubwa wa makampuni au masoko changamano ya hisa. Huanza nyumbani. Huanza kwenye kochi yako, kwenye meza yako ya jikoni au mahali ninapopendelea kutatua migogoro, sakafu, na maamuzi unayoyafanya kila siku kuhusu pesa zako.
Wakati kaya yako inakua vizuri, jamii inakua vizuri, na kila mtu anashinda. Elim Oasis ipo hapa kukupa zana, mazungumzo ya heshima, na mpango unaohitajika kufanya pesa zako zikuletee faida.
Hakuna hukumu, hakuna maneno ya kuchanganya, kama nilivyosema, Hakuna lugha ya PLO hapa, ni sisi tu, tukijaribu kujenga utajiri halisi pamoja.
Tutakuwa sawa.
Kwaheri kwa sasa
Pepeta wako wa fedha