Hadithi Yetu: Kutoka Mbegu ya Parokia ya KES 680 hadi Mshirika wa Kifedha wa Kitaifa

Kubadilisha jamii kupitia heshima, mshikamano, na ujumuishaji wa kifedha tangu 1983.

Safari ya Benki ya Caritas

Historia ya Benki ya Caritas imejikita katika mafundisho ya kijamii ya Kikatoliki, mshikamano wa jamii, na maono ya kujitegemea kiuchumi. Kilichoanza kama ukusanyaji mdogo wa parokia kimekua kuwa taasisi ya kitaifa ya mikopo midogo inayowawezesha maelfu ya watu binafsi, familia, na biashara kote Kenya.


Mambo Muhimu katika Historia Yetu

Mbegu katika Parokia ya Kiriko (1983)

Hadithi yetu ilianza mwaka 1983 katika Parokia Katoliki ya Kiriko huko Gatundu Kaskazini. Wakiwa wanakabiliwa na ugumu mkubwa wa kiuchumi, Mtumishi wa Mungu marehemu, Kardinali Maurice Michael Otunga, pamoja na padri wa parokia Baba Mukui na waumini wa eneo hilo, walitekeleza kanuni ya kujitegemea badala ya kutegemea wengine.

Jumapili hiyo ya kihistoria, waumini wa parokia kila mmoja alichangia KES 20, wakikusanya jumla ndogo ya fedha za msingi za KES 680. Kitendo hiki kimoja kilikuwa mwanzo wa harakati ya Vikundi vya Kujitengenezea (SHG) ndani ya Arkiya Katoliki ya Nairobi.

 

Kusambaa Kwenye Parokia

Mafanikio ya Parokia ya Kiriko yaliwasha haraka harakati katika Jumuiya Ndogo za Kikristo (SCCs) katika kaunti za Nairobi na Kiambu.

Ili kuunda na kupanua athari hii inayokua, Caritas Nairobi ilianzishwa kama tawi la maendeleo ya kijamii la Jimbo Kuu la Katoliki la Nairobi. Caritas Nairobi ilikuza vikundi visivyo rasmi vya akiba, ikiwasaidia wanachama kuchangia rasilimali pamoja na kupata mikopo yenye riba ya chini kwa ajili ya ada za shule, kilimo, mahitaji ya dharura, na ukuaji wa biashara ndogo.

Kukua Ili Kukidhi Mahitaji Yanayoongezeka

Mnamo mwisho wa miaka ya 2000, makundi ya msaada wa kujitegemea ya parokia yalikuwa yamekukua kwa kiwango kikubwa, yakisimamia mamilioni ya shilingi katika akiba za wanachama.

Akikiri uhusiano wa kina kati ya upatikanaji wa fedha na kupunguza umaskini, Hekima Yako John Kardinali Njue aliitafia benki ya mikrofinanshi ili kuhudumia mahitaji yanayoongezeka ya jamii hizi. Maono haya yaliingizwa katika Mpango Mkakati wa Caritas Nairobi wa 2009-2013, kuandaa msingi wa kuanzishwa kwa Benki ya Mikrofinanshi ya Caritas.

Lengo lilikuwa wazi: kuanzisha benki ambayo ingeendelea kudumisha maadili yake ya msingi ya mema kwa jamii huku ikitoa huduma za kifedha rasmi, salama, na zinazopatikana kwa watu walioachwa nyuma.

Uidhinishaji na Uzinduzi wa Benki ya Mikrofinansia ya Caritas (2015)

Mnamo Juni 2015, Benki Kuu ya Kenya (CBK) ilikabidhi leseni ya kitaifa ya kuchukua amana ya mikrofaini kwa Benki ya Caritas Microfinance Bank (CMFB).

Kufungua milango yake katika Cardinal Otunga Plaza jijini Nairobi, Benki ya Mikrokredit ya Caritas ilipunguza pengo kati ya kazi ya maendeleo ya kiroho na ujumuishaji wa kifedha rasmi, ikitoa akiba iliyopangwa, mikopo midogo, ufadhili wa mali, na suluhisho za kibenki za kidijitali. Benki hiyo sasa ina matawi 10 na ofisi 3 za masoko.

 

Tunachomisimamia Leo

Leo, Benki ya Mikrofinans Karitas inahudumia maelfu ya wateja kupitia mtandao unaokua wa matawi, njia za benki za simu, na washirika wa benki wa mawakala.

  • Ukuaji Unaozingatia Jamii: Bado tumezama kwa kusaidia vikundi vya kujisaidia, biashara ndogo ndogo, wakulima wadogo, na washirika wa taasisi.

  • Benki ya Maadili: Inayoendeshwa na heshima ya binadamu na mshikamano, suluhisho zetu za kifedha zimebinafsishwa ili kuwawezesha jamii kwa njia endelevu.

  • Upatikanaji wa Kisasa: Kupitia majukwaa ya kidijitali (*810#, programu za simu, na huduma za kadi), tunatoa huduma za kibenki zisizo na usumbufu popote wateja wetu wapo. 

Twaimarisha Jamii

1983
Kundi la Kwanza la Kujisaidia liliundwa katika Parokia ya Kiriko, Gatundu Kaskazini
Kes. 680
Iliokusanywa kutoka kwenye michango ya Kes. 20 kila moja
Juni 2015
Imeruhusiwa na Benki Kuu ya Kenya

Kirisho4

Jumamosi tarehe 27 Aprili 2024 Caritas Nairobi ilisherehekea maadhimisho yake ya miaka 40 kwa misa maalum iliyofanyika Parokia ya Mama yetu wa Fatima, Kiriko.

Kirisho3   Kirisho2  Kirisho1

Uongozi wa Arkiidiocese ya Nairobi

Maaskofu makuu wanne wametawala Jimbo Kuu la Kanisa la Nairobi, msaidizi wa Benki ya Mikopo ya Caritas.

Mtumishi wa Mungu, Kardinali Maurice Otunga 1971 - 1997

Mtumishi wa Mungu, Kardinali Maurice Otunga

Askofu Mkuu Ndingi Mwana a'Nzeki 1997 - 2007

Askofu Mkuu Ndingi Mwana a'Nzeki

Heshima Yake John Kardinali Njue 2007 - 2021

Heshima Yake John Kardinali Njue

Most Rev. Philip Anyolo 2021 - Present

Most Rev. Philip Anyolo

Askofu Mkuu wa Nairobi

Maeneo muhimu

2015
  • Ukurasa wa Leseni na Kufungua
2017
  • Kawangware Tawi Limefunguliwa
2018
  • Tawi la Donholm, Thika & Karuri Lili Funguliwa
2020
  • Masoko ya Karen Ofisi Imefunguliwa
2022
  • Imesasishwa hadi Kundi la Kiwango cha 1
  • Kampuni ya Caritas Bancassurance laanzishwa
  • Programu ya Malipo ya Caritas Imezinduliwa
  • Twajiunga na Kituo cha Malipo Moja kwa Moja
  • Benki ya Mikrofedha Inayokua Kwa Haraka Zaidi Kenya 2018 – 2022. (Tuzo za Think Business Banking)
2023
  • Wakala wa Caritas Bancassurance Lapewa Leseni (IRA)
  • Banki Bora Zaidi la Msingi wa Fedha Ndogo Kenya kwa Jumla (Tuzo za Biashara ya Benki)
  • Tawi la Nakuru Limefunguliwa
2024
  • Imezinduliwa:- Caritas Pay Portal, Akaunti ya Kidigitali ya Caritas, Uunganishaji wa Pesa Link & Caritas Pamoja
  • Cardinal Otunga na Tawi la Thika Limefunguliwa Upya
  • Tafadhali, matawi ya Githurai na Nyeri yamefunguliwa
  • Ulinganifu wa Mfumo- CO BANK+
  • Ushiriki wa Michezo wa Kwanza kati ya Benki
  • Benki Bora ya Mikopo Ndogo kwa Ubunifu wa Bidhaa, Kilimo na Ufugaji
2025
  • Tulisherehekea Muongo wa Athari
  • Imezinduliwa: CARIMED, Caritas CWA & Bidhaa ya Vijana, Caritas Changa, App ya Kanisa, Mfumo wa ERP, na Uwekaji wa Nguvu ya Jua katika Taasisi Zilizomilikiwa na Kikatoliki
  • Tumeufungua tawi la Karen
  • Benki Bora ya Mikrofinansia katika Ubunifu wa Bidhaa, Kilimo na Ufadhili wa Mifugo.
  • Imetambuliwa kama Kamati Bora ya Ukaguzi wa Bodi katika kategoria ya Benki na MFBs.
2026
  • Benki Ndogo Yenye Faida Kubwa Zaidi nchini Kenya (CBK)
  • MFB Bora Zaidi kwa Jumla (Tuzo za Think Business)
  • Benki ya Malipo Madogo ya Mwaka (AMFI-K)
  • MFB (KBA) Bora
  • Ofisi ya Masoko ya Meru Imefunguliwa
Branch Locator Open a Digital Account Contact Us (WhatsApp) Agents Locator